Solodkova Nina Ivanovna
Taasisi ya elimu: Shule ya GBOU №1078
Maelezo mafupi ya kazi:
Tarehe ya kuchapishwa: 2017-04-05 Ramani ya kiteknolojia ya somo la Kifaransa kwenye mada "Pets" Solodkova Nina Ivanovna Shule ya GBOU №1078 Kutumia aina za kazi za kikundi kupanga na kujumlisha nyenzo zilizofunikwa
Tazama Cheti cha Uchapishaji
Ramani ya kiteknolojia ya somo la Kifaransa kwenye mada "Pets"
Daraja: 5
Mada: Kifaransa.
Mwalimu: Solodkova N.I.
Mada: "Pets".
Aina ya somo: somo la utaratibu na ujanibishaji wa maarifa.
Matokeo yaliyopangwa na UUD.
Mada: uanzishaji wa vitengo vya lexical juu ya mada, nyenzo za kisarufi (wakati wa sasa wa vitenzi vya vikundi 1 na 3, nomino nyingi), malezi ya ujuzi wa hotuba ya mdomo.
Utambuzi: uwezo wa kupanga na kuunda maarifa.
Ujuzi wa mawasiliano: uwezo wa kuelezea mawazo ya mtu, fanya kazi katika timu.
Udhibiti: kuweka malengo, kupanga, kudhibiti, ufahamu wa shida, marekebisho.
Binafsi: kujitawala.
Rasilimali: UMK Beregovskaya E.M., Beloselskaya T.V. "Ndege wa bluu". Kitabu cha maandishi kwa darasa la 5 kwa taasisi za elimu. Lugha ya pili ya kigeni. M, "Mwangaza", 2016. uwasilishaji juu ya mada "Wanyama", kitini na kazi, katuni, kurekodi sauti.
Hatua za masomo | Shughuli ya mwalimu | Shughuli wanafunzi | Uundaji wa UUD |
1. Hatua ya utangulizi. hatua ya shirika. | Lengo:kuanzisha mawasiliano ya kihemko na kuunda hali nzuri kwa kazi inayokuja. 1. Inawasalimu wanafunzi. – Bonjour, fujo watoto wachanga! - Ninaridhika na wewe. Maoni notre lecon! Je, kuna hali ya joto kali? | Wanafunzi wanajiandaa kufanya kazi na kujibu maswali ya mwalimu. | UUD ya kibinafsi:kujiamulia Mawasiliano: |
2. Kuweka malengo na malengo ya somo. Kuhamasisha shughuli za kielimu za wanafunzi. | Katuni "Nicolas Mdogo" Mada na madhumuni ya somo hujadiliwa na kuundwa katika mazungumzo na wanafunzi. Mwalimu anajaribu kufanya lengo la somo liwe na maana binafsi kwa wanafunzi. Inafafanua mada na madhumuni (upendo kwa wanyama, kwa maumbile) Slaidi nambari 1 (Exupery), Na. 2 (tunasimamia ...) | Kuangalia katuni. Amua mada ya somo. Kusudi la somo linajadiliwa na kuundwa katika mazungumzo na mwalimu. | UUD ya Udhibiti: kuweka malengo UUD ya Utambuzi: uteuzi huru na uundaji wa lengo la utambuzi. |
3. Jukwaa kuu. Sasisho la maarifa. Kuandaa wanafunzi kwa shughuli za jumla | Slaidi #3 (pl.) Uwasilishaji juu ya mada Utaratibu wa maarifa ya wanafunzi katika matumizi ya vitengo vya lexical juu ya mada "Wanyama" na nyenzo za kisarufi. Nambari ya Maombi 1 | Kuangalia uwasilishaji. Rudia katika korasi mifano ya uundaji wa wingi wa nomino katika -al. Unganisha vitenzi vya kundi la kwanza katika wakati uliopo (fomu ya shindano) Tengeneza mazungumzo - fanyia kazi kadi katika kikundi. | UUD ya Utambuzi: uwezo wa kuunda maarifa Mawasiliano: uwezo wa kueleza mawazo.kupanga ushirikiano wa kielimu na mwalimu na wenzao. |
4. Dakika ya elimu ya kimwili Kuokoa afya | Hufanya mazoezi pamoja na wanafunzi (hesabu ya kuhesabu) Kiambatisho Na. 3 | Hufanya mazoezi na mwalimu (kuhesabu kurudia) | Mawasiliano: Fanya kazi katika kikundi. |
5. Utumiaji wa maarifa na ujuzi katika hali mpya. | Shirika la kazi katika vikundi kwa msaada wa takrima (kazi za kutunga hadithi-kitendawili, utaratibu wa utekelezaji). Nambari ya Maombi 2 | Wanafanya kazi kwa vikundi. Kwa kutumia maandishi ukurasa wa 36, zoezi la 23 ukurasa wa 37, tunga hadithi ya kitendawili kwa ajili ya timu nyingine. | UUD ya mawasiliano: uwezo wa kueleza mawazo ya mtu kwa ukamilifu na usahihi wa kutosha. Fanya kazi katika timu. |
6. Udhibiti wa assimilation. | slaidi nambari 4 Hutanguliza maswali ya ufahamu wa maandishi. Hutengeneza rekodi ya sauti. nambari ya slaidi 5 Hujitolea kufanya uchunguzi wa kibinafsi kulingana na mfano. Anafahamiana na matokeo ya kujidhibiti. | Jijulishe na maswali ya udhibiti. Sikiliza maandishi. Fanya kujidhibiti kulingana na mfano. | Udhibiti UUD: udhibiti, tathmini. UUD ya kibinafsiTathmini shughuli zao za kielimu: mafanikio yao, sababu za kutofaulu. |
7.. Hatua ya mwisho.Habari juu ya kazi ya nyumbani, maagizo ya utekelezaji wake. | Nambari ya slaidi 6 Zoo. Anajitambulisha kama mkurugenzi wa bustani ya wanyama Anaomba usaidizi wa kupata wanyama wanaotoroka.1. Waelezee. 2. Chora (kwa ombi la wanafunzi). | Andika d.z. Chagua. | UUD ya kibinafsi: kujiamulia |
8. Tafakari (muhtasari wa somo) Uchambuzi na yaliyomo katika matokeo ya kazi, uundaji wa hitimisho kwenye nyenzo iliyosomwa. | Jua kile ambacho wanafunzi wamejifunza. Je, lengo la somo limefikiwa? Anakubali au hakubaliani na tathmini binafsi ya mwanafunzi. Mood zao. Maombi No. 4 | Wawakilishi wa vikundi hutoa ripoti juu ya utekelezaji wa kazi. Fanya hitimisho kuhusu yale ambayo wamejifunza kufanya. Kutoa tathmini binafsi ya utendaji. Linganisha na daraja la mwalimu. Chagua tabasamu linalolingana na hali. | UUD ya Udhibiti: - kuanzisha uhusiano kati ya madhumuni ya shughuli na matokeo yake UUD ya kibinafsi: - Tathmini mchango wako mwenyewe kwa kazi ya kikundi |
Kadi za Kiambatisho 1 za kuandaa mazungumzo
Wewe kama mnyama? |
Je, una umri gani? | ||
Je, ni nini? |
||
Combien de pattes il a? |
Je, unafikiri nini? |
Je, unalenga kupiga gumzo? |
Ninazungumza na Mouche. |
Mimi ni deux ans. |
Il est blanc et noir. |
Il a quatre pattes. |
Il mange des poissons. |
J 'aime mon chat. |
Kiambatisho 2 Utaratibu.
Kazi ya timu 1: tengeneza hadithi ya kitendawili kuhusu mnyama (paka)
Utaratibu
Nambari ya kazi ya timu 2: tengeneza hadithi ya kitendawili kuhusu mnyama (mbwa)
Utaratibu
1. Tumia zoezi namba 23 ukurasa wa 37 kama mpango wa hadithi.
2. Kila mwanachama wa timu anajibu swali bila kumtaja mnyama.
3. Changanya majibu yaliyopokelewa katika hadithi.
4. Chagua nani atajibu na nani atamchora mnyama.
5. Mwanatimu aliyechaguliwa atege kitendawili.
6. Timu ya pili inakisia mnyama.
7. Baada ya timu nyingine kujibu kitendawili chako, bandika picha ya mnyama wako ubaoni.
Kiambatisho cha 3. .
Ramani ya kiteknolojia ya somo la Kifaransa katika daraja la 5 shule ya sekondari ya MBOU No. 28 huko Bryansk
Mwalimu Aleksankina I.N.
WMC "Le francais, ni bora! - 5" A. S. Kuligina, M. G. Kiryanova
Mada ya somo: Chakula
Aina ya somo: somo la kurudia
Kusudi la somo:
Kielimu: uundaji wa masharti ya utumiaji wa ustadi wa somo (uboreshaji wa ustadi wa lugha na hotuba), uboreshaji wa ustadi wa somo kwenye mada "Vyakula"
Wanafunzi watajifunza:
zungumza juu yako mwenyewe, upendeleo wako wa chakula kulingana na uwazi wa kuona na / au usaidizi wa maneno (maneno muhimu, mpango, maswali);
kutambua katika maandishi yaliyoandikwa na sauti vitengo vya lexical vilivyosomwa (maneno, misemo, replicas-clichés ya etiquette ya hotuba), ikiwa ni pamoja na wale wa polysemantic, ndani ya somo la shule kuu;
tumia katika hotuba ya mdomo na maandishi kwa maana yao kuu vitengo vya lexical vilivyosomwa (maneno, misemo, replicas-clichés ya etiquette ya hotuba), pamoja na zile za polysemantic, ndani ya somo;
kufanya kazi katika mchakato wa mawasiliano ya mdomo na maandishi miundo msingi ya kisintaksia na maumbo ya kimofolojia Kifaransa kwa mujibu wa kazi ya mawasiliano katika muktadha wa maana wa mawasiliano;
kuzingatia kanuni za utangamano wa kileksia zilizopo katika Kifaransa;
kutofautisha kwa sikio na kwa kutosha, bila makosa ya fonetiki na kusababisha kushindwa kwa mawasiliano, kutamka sauti zote za lugha ya Kifaransa;
angalia mkazo sahihi katika maneno yaliyosomwa;
vya kutosha, bila makosa yanayosababisha kutofaulu kwa mawasiliano, tamka misemo kutoka kwa mtazamo wa sifa zao za sauti na za kitaifa;
kutambua na kutumia katika hotuba: aina mbalimbali za mawasiliano ya sentensi: kuthibitisha, hasi, kuhojiwa (jumla, swali);
tambua na utumie nomino zilizo na kifungu dhahiri / kisichojulikana / sehemu katika hotuba;
kutambua na kutumia katika nomino za hotuba katika umoja na wingi, iliyoundwa kulingana na kanuni na tofauti;
kuzungumza kwa ufupi bila maandalizi ya awali juu ya mada fulani kwa mujibu wa hali ya mawasiliano iliyopendekezwa;
kutumia nadhani ya lugha katika mchakato wa kusoma na kusikiliza (nadhani maana ya maneno yasiyojulikana kutoka kwa muktadha na vipengele vya kuunda maneno);
nadhani maana ya maneno yasiyojulikana kwa kufanana na Kirusi / lugha ya asili, kwa vipengele vya kuunda neno, kwa muktadha;
eleza hisia na hisia kwa msaada wa kiimbo;
kutambua mali ya maneno kwa sehemu za hotuba kulingana na ishara fulani (makala);
Kukuza: uundaji wa masharti ya malezi ya UUD (mawasiliano, utambuzi, udhibiti) katika daraja la 5 juu ya nyenzo za mada ya somo.
mawasiliano
Wanafunzi watajifunza:
tumia vya kutosha vya mawasiliano, kimsingi hotuba, njia za kuunda kauli ya monolojia, kumiliki aina ya mawasiliano ya mazungumzo;
kuunda maoni na msimamo wako;
kuuliza maswali;
jibu maswali
Wanafunzi watapata fursa ya kujifunza:
tumia vya kutosha njia za hotuba kwa suluhisho bora la kazi anuwai za mawasiliano.
Utambuzi:
Wanafunzi watajifunza:
kuwasiliana kwa maneno na kwa maandishi
kufanya uchambuzi wa vitu na ugawaji wa vipengele muhimu na visivyo muhimu;
kutekeleza muundo kama mkusanyiko wa jumla kutoka kwa sehemu;
kulinganisha na kuainisha kulingana na vigezo maalum
Wanafunzi watapata fursa ya kujifunza:
kwa uangalifu na kwa hiari jenga ujumbe kwa njia ya mdomo na maandishi
Udhibiti:
Wanafunzi watajifunza:
kufafanua na kuokoa kazi ya kujifunza;
kuzingatia miongozo ya hatua iliyotambuliwa na mwalimu katika nyenzo mpya ya elimu kwa ushirikiano na mwalimu;
kupanga vitendo vyao kwa mujibu wa kazi na masharti ya utekelezaji wake, ikiwa ni pamoja na katika mpango wa ndani;
kuzingatia sheria zilizowekwa katika kupanga na kudhibiti njia ya ufumbuzi;
kutathmini usahihi wa hatua katika ngazi ya tathmini ya kutosha ya retrospective ya kufuata matokeo na mahitaji ya kazi fulani na eneo fulani;
kutambua vya kutosha mapendekezo na tathmini ya mwalimu;
kufanya marekebisho muhimu kwa hatua baada ya kukamilika kwa msingi wa tathmini yake na kwa kuzingatia asili ya makosa yaliyofanywa, tumia mapendekezo na tathmini ili kuunda matokeo mapya na kamili zaidi.
Wanafunzi watapata fursa ya kujifunza:
kwa kushirikiana na mwalimu, kuweka malengo mapya ya kujifunza;
onyesha mpango wa utambuzi katika ushirikiano wa elimu;
kwa kujitegemea kuzingatia miongozo ya hatua iliyochaguliwa na mwalimu katika nyenzo mpya za elimu;
kwa kujitegemea kutathmini usahihi wa utendaji wa hatua na kufanya marekebisho muhimu kwa utendaji, wote wakati wa utekelezaji wake na mwisho wa hatua.
Kielimu:
Wanafunzi watakuwa na:
uwezo wa kujitathmini kwa kuzingatia vigezo vya mafanikio ya shughuli za elimu;
nafasi ya ndani ya mwanafunzi katika kiwango cha mtazamo mzuri kuelekea shule, mwelekeo kwa wakati wa maana wa ukweli wa shule na kukubalika kwa mfano wa "mwanafunzi mzuri";
msingi mpana wa motisha wa shughuli za kielimu;
Wanafunzi watapata fursa ya kukuza:
hutamkwa motisha endelevu ya elimu na utambuzi wa kujifunza;
maslahi endelevu ya elimu na utambuzi katika njia mpya za jumla za kutatua matatizo;
uelewa wa kutosha wa sababu za mafanikio / kushindwa kwa shughuli za elimu;
tathmini chanya ya kutosha iliyotofautishwa kulingana na kigezo cha utekelezaji mzuri wa jukumu la kijamii la "mwanafunzi mzuri".
Vifaa vya kiufundi vya somo:
Uwasilishaji wa somo kwa kompyuta
Nyenzo ya maandishi ya maandishi: mtihani wa sarufi kwenye mada "Nakala ya Sehemu"
Wakati wa madarasa
Uundaji wa UUD
Jina la somo
Kazi za hatua ya somo
Shughuli ya mwalimu
Shughuli za wanafunzi
Binafsi
Udhibiti
utambuzi
Mawasiliano
Motisha kwa shughuli
Slaidi #1
Utangulizi wa mada ya somo
Slaidi #2
Slaidi #3
Uanzishaji wa maarifa ya kimsingi
1) Kuchaji fonetiki
2) Kuchaji sauti
Slaidi #4
Uanzishaji wa matumizi ya LE katika hotuba juu ya mada
Slaidi #5
Slaidi #6
Udhibiti wa mazungumzo ya mazungumzo
Nambari ya slaidi 7
Slaidi #8
dakika ya nguvu
Slaidi #9
Udhibiti wa ufahamu wa wanafunzi wa nyenzo za kisarufi kwenye mada "Makala"
Slaidi #10
Slaidi #11
Slaidi #12
Kazi ya nyumbani
Slaidi #13
Muhtasari wa somo na tafakari
Slaidi #14
Slaidi #15
Unda hali ya kuhamasisha, fanya shauku ya wanafunzi na utayari wa shughuli za kujifunza
Wahamasishe wanafunzi kufanyia kazi alama muhimu za somo
Kuboresha ujuzi wa matamshi
Hali ya kutumia sampuli za hotuba
Angalia maarifa ya wanafunzi kuhusu LE yaliyosomwa kwenye mada
Boresha ustadi wa hotuba ya monologue na mazungumzo kulingana na mifano iliyosomwa hapo awali
Unda hali ya asili kwa matumizi ya mifumo ya hotuba
Toa mapumziko mafupi ya kazi
Angalia ufahamu wa wanafunzi wa nyenzo za kisarufi zilizosomwa kwenye mada "Makala"
Panga tathmini ya shughuli za elimu
1. Anawasalimu wanafunzi
2. Anauliza mhudumu kuhusu wale ambao hawapo
1. Huvuta usikivu wa wanafunzi kwenye picha iliyo na bidhaa
2. Hujitolea kufafanua mpango wa somo
1. Huwasilisha sampuli ya usomaji
2. Hutoa chaguo la msomaji kwa msaada wa wimbo wa kuhesabu
1. Hutoa kutaja bidhaa za chakula zilizowasilishwa kwenye slaidi
2. Hujitolea kupata neno "ziada".
1. Hujitolea kufanya mijadala midogo na kujua mapendeleo ya chakula ya wanafunzi wenzako
2. Zungumza kuhusu mapendeleo yao ya chakula kwa kujibu maswali kutoka kwa wanafunzi wenzao
3. Inapendekeza kufikiria kuhusu lishe bora na yenye afya (kulingana na taswira)
1. Hupanga na kufanya mazoezi
1. Hutoa kucheza mchezo "Panga".
2. Hukumbusha sheria za mchezo: panga bidhaa katika vikapu kwa jinsia na nambari
3. Hutoa kukamilisha kazi "Wajuzi wa sarufi ya Kifaransa"
4. Hujitolea kujiangalia mtihani
1. Huwapa wanafunzi kazi za nyumbani
1. Huuliza kama ulipenda somo, ni aina gani za kazi ulizopenda, ni nini kilikuwa kigumu kufanya, ulichojifunza katika somo.
2. Hujitolea kutathmini hali yako mwishoni mwa somo kwa kutumia vihisishi
1. Karibu walimu
Kujiandaa kuanza somo
Kupokea habari kutoka kwa mwalimu
Kuelewa umuhimu wa nyenzo zilizopendekezwa kwa utafiti
1. Taja mada ya somo
2. Ita hatua za somo kwa ishara
Kufanya kazi za asili ya uzazi
1. Sikiliza
3. Mwanafunzi mmoja asome shairi kwa moyo
1. Taja chakula
2. Soma maneno, tambua neno "ziada", eleza kwa nini
Fanya kazi kwa jozi(inawezekana kubadilishana)
1. Tengeneza midahalo midogo, kujibu maswali ya wanafunzi wenzako (kwa kutumia misemo muhimu)
2. Zungumza kuhusu mapendeleo yao ya chakula
3. Fikiria slide, tambua nini lishe sahihi ya afya inamaanisha, ukiondoa chakula cha "junk".
1. Fanya vitendo
1. Kumbuka fomu za kifungu cha uhakika
2. Panga maneno kwa jinsia na nambari
3. Fanya kazi ya mtihani kwenye mada "Nakala ya Sehemu"
4. Kujiangalia kwa mtihani uliofanywa
1. Rekodi kazi za nyumbani katika shajara
1. Wanatoa maoni juu ya kazi katika somo, kufafanua kile walichopenda, kilichosababisha matatizo
2. Amua hisia zao mwishoni mwa somo kwa kutumia vihisishi
Uundaji wa maana
Kuanzisha uhusiano kati ya madhumuni ya shughuli za kielimu na nia yake
Msingi mpana wa motisha kwa shughuli za kujifunza
Jibu linalofaa kwa swali
Uwezo wa kujitathmini kulingana na vigezo vya mafanikio ya shughuli za kielimu
Uwezo wa kujibu swali
Uundaji wa thamani ya maisha yenye afya
Msingi mpana wa motisha kwa shughuli za kujifunza
Tathmini ya kutosha iliyotofautishwa kulingana na vigezo vya mafanikio
Uelewa wa kutosha wa sababu za kufaulu / kutofaulu kwa shughuli za kielimu
Maslahi endelevu ya elimu na utambuzi katika kuweka kazi mpya
Msingi mpana wa motisha kwa shughuli za kujifunza
Bainisha na uhifadhi kazi ya kujifunza
Weka malengo mapya ya kujifunza kwa kushirikiana na mwalimu
Tabiri matokeo
Kupanga Kuamua mlolongo wa vitendo
Udhibiti kwa namna ya kulinganisha na kiwango. Marekebisho. Daraja
Panga shughuli zako, tenda kulingana na mpango
Jenga taarifa kulingana na mfano
Tathmini kwa kujitegemea usahihi wa utendaji wa kitendo na ufanye marekebisho muhimu kwa utendaji, wakati wa utekelezaji wake na mwisho wa hatua.
Tathmini usahihi wa utendaji wa kitendo katika kiwango cha tathmini ya kutosha ya kurudi nyuma ya kufuata matokeo na mahitaji ya kazi fulani na eneo fulani.
Tambua mapendekezo na tathmini ya mwalimu vya kutosha
Kuonyesha matokeo ya shughuli za elimu
Uchambuzi wa vitu ili kupata vipengele
Uchambuzi, usanisi - kufanya zima kutoka kwa sehemu Ufahamu na ujenzi wa kiholela wa taarifa
Ulinganisho na uainishaji kulingana na vigezo maalum
Tumia njia za hotuba za kutosha kutatua matatizo ya mawasiliano kwa ufanisi
Jenga kauli ya hotuba kulingana na mfano
Tumia vya kutosha vya mawasiliano, kimsingi hotuba, njia za kuunda kauli ya monolojia, kumiliki aina ya mawasiliano ya mazungumzo.
Shirikiana na wenzao
Tumia njia za hotuba kwa ufanisi kutatua kazi za mawasiliano zilizowekwa
Uwezo wa kueleza kwa usahihi mawazo ya mtu
Ramani ya kiteknolojia ya somo la Kifaransa
Mwalimu: Fisenko T.N.
Daraja: 7
UMK: A.S. Kuligina, A.V. Shchepilov "Rafiki yako ni Mfaransa" Moscow: Mwangaza, 2014
Mada ya somo: “Les grands hommes du monde” (kitengo cha 6 “Les merveilles technologiques”)
Aina ya somo: somo la pamoja
Kusudi: Ukuzaji wa ustadi wa lexicogrammatic na uwezo wa kuzitumia katika hotuba. Uundaji wa masharti ya utaratibu na matumizi.
maarifa juu ya mada "Uvumbuzi"
kipengele cha utambuzi: kuunda ujuzi wa kutumia msamiati kwenye mada iliyosomwa katika hali halisi za mawasiliano, majadiliano.
mafanikio ya sayansi ambayo hutumiwa katika maisha ya kila siku, kufahamiana na uvumbuzi usio wa kawaida;
nyanja ya maendeleo: ukuzaji wa uwezo wa dhana ya lugha, uchambuzi, uundaji wa hitimisho kutoka kwa kile kilichosikika, kwa kupanga.
kauli yake, ukuzaji wa uwezo wa vitendo vya hotuba vyenye tija, ukuzaji wa fikira;
nyanja ya elimu: elimu ya heshima kwa kazi na ubunifu wa watu wengine;
nyanja ya kielimu: uanzishaji wa nyenzo zilizosomwa za lexical, malezi ya ustadi wa hotuba ya kimsamiati, ukuzaji wa ustadi.
kusoma na kusikiliza ili kutoa taarifa maalum, kuendeleza uwezo wa kufanya kazi kwa jozi, kwa vikundi, kuendeleza ujuzi wa utafutaji
habari kwenye mtandao; kazi inayoambatana ni udhibiti uliofichika wa kiwango cha umilisi wa vitengo vya kileksika.
Matokeo yaliyopangwa:
Binafsi:
malezi ya uwezo wa mawasiliano katika mawasiliano na wenzao, watu wazima katika mchakato wa shughuli za kujifunza; malezi
utambulisho wa kawaida wa kitamaduni
Mada:
mafunzo ya msamiati uliosomwa juu ya mada "Watu wakubwa"; mafunzo ya ustadi wa kisarufi juu ya mada "wakati uliopita"; maendeleo
ujuzi wa monologic na dialogical; ujuzi wa kusikiliza
Mada ya Meta:
uwezo wa kujitegemea kuamua malengo ya mafunzo yao; maendeleo ya shughuli za mafunzo ya utafiti; maendeleo ya mawasiliano
uwezo, ikiwa ni pamoja na uwezo wa kuingiliana na wengine
Vifaa vya somo:
UMK, CD yenye rekodi za sauti, uwasilishaji, kompyuta ndogo/skrini, picha kwenye mada "Miujiza ya Sayansi", masanduku yenye kazi, maneno kwenye vipande vya karatasi kwa
kukamilisha kazi,
Hatua za masomo
Muda
Wakati wa madarasa
Shughuli ya mwalimu
Mwanzo wa somo.
Dakika 1 Mwalimu anawasalimia wanafunzi na kuwauliza habari zenu
№
p/n
1
Shughuli
wanafunzi
Watoto hujibu
Kuhamasisha
jukwaa.
Bonjour, mimi chers ami! Je, wewe ni tumaini kwa ajili yako!
Maoni juu ya mkutano?
2
kuweka malengo
Dakika 3 Mwalimu huunda hali ya kihemko kuamua lengo (mada) ya somo:
Mwalimu anaonyesha mkanda, simu, screw
Je, unafikiri, unataka kujua nini?
Oui, d'accord! Je, wewe ni montre tout ça?
Peutêtre, et encore?
Oui, vous avez absolument raison (wasilisho kwenye skrini: mada ya somo inaonekana)
. Et notre cours c'est un cours de recherche scientifique.
Mwalimu anaeleza jinsi atakavyodhibiti kazi ya wanafunzi katika somo
Et moi, je vais apprécier votre travail en mettant les plus dans ce tableau
salamu
na
kuzungumza juu yao
ustawi
Bonjour
Merci, ça va/ça va
tres bien/ça va bien
Na wewe?
Wanafunzi hujibu
maswali,
kwenye
kueleza
yake
dhana juu ya
kuhusu mada ya somo
C'est un stylobil ou
isiyoweza kubebeka,
Sans
parapluie ordinateur et
Mtandao
3
Sehemu kuu
somo
1. Kurudia
alisoma
msamiati unaohusiana
"Watu wakuu
amani"
7 dakika
Pour faciliter notre recherche: premièrement, je vous donne le plan de notre cours à chacun de
wewe
Mwalimu hupanga kazi katika vikundi:
Kwenye travaille na vikundi 3 vya watu 4 (3) watu na maoni wametoa vikundi 3 kuhusu peut savoirà
l'aide de ces cartes "Les recherchers", "Les ecologists", "Les menagers"
Mwalimu huunda kazi ya kipengee cha kwanza cha mpango wa Msamiati:
Umemaliza dakika 23 kumwaga kitayarisha ce devoir
Mwalimu anakagua kazi baada ya muda kuisha.
Mwalimu anarekodi majibu ya wanafunzi.Mwalimu anatoa maoni juu ya utendaji wa vitendo
Wanafunzi kuwa
katika mduara na kugawanywa na
tatu
timu
mwalimu
wanafunzi:
Tres bien, mimi chers amis!
Mwalimu huunda hali ya kihemko ya kukamilisha kazi:
Mwalimu anamwambia mwanafunzi asome zoezi:
Lis, s'il te plait, le devoir
Mwalimu hupanga kazi kwa jozi na kufafanua kazi:
On va diviser cet exercice en quelques parties et on travaille par deux: jozi 1 – kifungu 1; 2 jozi
- maneno 2; Jozi 3 - maneno 3; Jozi 4 - misemo 4
Umemaliza dakika 3 kumwaga mtekelezaji ce devoir. Ouvrez vos cahier et écrivez la date et le numéro
d'mazoezi. dans vos cahiers
Mwalimu anakagua mgawo baada ya muda kuisha:
Lisez, s'il vous plait, vos repons. Inapoanza kwa par la première pair.
Wanafunzi mmoja baada ya mwingine
kutoka kwa kila timu
chukua maneno
(juu
sawa
kiasi kila moja)
Très bien, on sais déjà le nom du peintre, il nous reste de trouver les noms du tableau et du musée
Mwalimu anajitolea kuangalia kazi ya nyumbani katika vitabu vya kazi:
Maintenant ouvrez, s'il vous plait, vos cahiers d'activité à la ukurasa 63 exercice 7 que vous avez
fait à la maison. Et lisez chacun son tour
Dakika 13
Mwalimu husaidia kufanya muhtasari wa somo la pili na kumwomba mwanafunzi mmoja msaada:
Mwalimu anajitolea kufanya zoezi la kuunganisha mada za kisarufi
"De participle. Ushirika" katika vitabu vya kazi. Mwalimu huunda kazi na
inahakikisha kazi ya wanafunzi katika vikundi:
Tournez la page de vos cahiers d'activé: exercice 8. Pour que votre travail soit plus actif on fait
cet exercice sw Vikundi 2 vinakuja au début de notre leçon. Je vous donne 23 minutes et après cela
chacun de 2 vikundi à tour de rôle va lire seulement les verbes. Les misemo 1,2,3 - c'est pour le 1
groupe, les misemo 4,5,6 - c'est pour le 2 groupe
Mwalimu hupanga ukaguzi wa zoezi baada ya dakika 23:
Et bien, je vous écoute, juu ya kuanza kwa 1 groupe
2.Mazoezi
ya kisarufi
ujuzi katika
mada
"Zamani
Wanafunzi wakifanya
kazi ndani ya 23
dakika, fanya kazi ndani
kikundi: soma maneno
na kuwafafanua
kategoria inayotaka
Wanafunzi kwa zamu
kutoka kwa kila timu
njoo nje
kwa
ubao mweupe unaoingiliana
na kwa msaada
ubao mweupe unaoingiliana
ambatisha neno kwa
safu inayotaka,
kutoa maoni juu ya hili
zao
Vitendo:
(njia iliyotumika
kuokoa afya
teknolojia)
muda"
Mwalimu anabainisha kazi ya wanafunzi na husaidia kwa muhtasari wa hatua ya tatu ya somo,
kuomba msaada wa wanafunzi
Naomba upendeze sana!
Mwalimu huunda hali ya kihemko kwa kazi ya kusikiliza, anauliza
mwanafunzi mmoja kwenda ubaoni na kuchagua jibu sahihi
Mwalimu anaunda kazi ya kusikiliza:
On va ecouter le texte 2 fois et va faire ce mtihani. Prenew vos crayons pour cocher la bonne variante
dans vos miongozo. Lisez tout d'abord l'information du test quelques secondes
Baada ya kusikiliza maandishi, mwalimu anakagua mara mbili kwamba wanafunzi wameelewa:
Alors, moi, je naanza la maneno et vous la finissez, kwenye lit à tour de rôle
Mwalimu anatathmini kazi ya mwanafunzi
Merci, mes chers amis, un bon travail!
Wanafunzi wazi
mafunzo kwenye ukurasa wa 113
na kupata zoezi
1
Mwanafunzi mmoja anasoma
kwa sauti kubwa
mazoezi
mazoezi
Mwalimu anajumlisha na kutathmini kazi ya wanafunzi; inaonyesha picha iliyokuwa
iliundwa awali:
Bravo, mimi furaha! Je vous presente ce tableau
Inafanya kazi kwenye ubao mweupe unaoingiliana
Wanafunzi wakifanya
zoezi
kuandika kwenye madaftari
kazi kwa jozi;
kila mmoja
wanandoa
hupata moja baada ya nyingine
kutoa,
katika
ambayo inahitaji
tafuta
zilizopita
wakati, iandike
daftari,
dhidi ya
isiyo na kikomo
umbo la kitenzi na
sababu
kutumia
ya kisarufi
Angalia
ya nyumbani
kazi
Fanya kazi ndani
wafanyakazi
madaftari
Mwalimu anatoa muhtasari wa kazi na kuunda kazi ya nyumbani:
Pour fixer le bon resultat de l'expérience grammaticale cochez, s'il vous plait, A la maison vous
avez
trouverez
https://docs.google.com/presentation/d/1NB_y229T60CLCXktiMmJFKmYRSZEzE_uy59eXz3x3cw/edit#slide=id.pI
l fallait faire des petits projets de ce texte d'après les mandhari: On va écouter watu 2
kuja
kula
wewe
fomu.
Wanandoa
kazi ndani ya 3
dakika
soma
Wanafunzi
mapendekezo na
foleni
maoni
imekamilika
Vitendo:
Mwanafunzi anakaribia
meza,
hufungua
masanduku na kusoma
habari:
Wanafunzi wanaangazia
mazoezi kazini
kwa
madaftari
utimilifu
nyumbani
kwa maandishi
ya nyumbani
mazoezi
Dakika 5
Kitabu cha kiada str66 zoezi6
3. Maendeleo
ujuzi
monologic
hotuba
7 dakika
4.Mazoezi
ujuzi
kusikiliza
wanafunzi
zungumza
data
mada
kutumia
habari
kitabu cha kiada
Wanafunzi wanasikiliza
maandishi mara mbili na
fanya mtihani ndani
kitabu cha kiada,
akibainisha
penseli
chaguo sahihi
jibu, fanya kazi ndani
wanandoa
wanafunzi
soma kwa makini
habari ya mtihani
sekunde chache
wanafunzi
kueleza
zao
chaguzi za kujibu ndani
wanandoa kwa zamu
Wanafunzi hujibu
kwa maswali ya mwalimu
kuchambua
habari
na
tengeneza hitimisho
utafiti
7 dakika
4
5. Maendeleo
ujuzi
ya mazungumzo
hotuba
Kwa muhtasari
matokeo ya somo.
Tafakari
kuonyesha
ukadiriaji
Dakika 5 Mwalimu anawahimiza wanafunzi kutoa maoni yao kuhusu somo:
Notre point suivant c'est "Les merveilles de la technologie", c'estàdire you, mes chers amis,
dites ce que vous avez appris et avez su faire pendant cette leçon
Mwalimu anahitimisha somo:
Et moi, je vous vos results, vous pouvez les voir dans ce tableau. Je dis le nom et donne a
chacun de vous un papier avec les alama pour notre cours de recherche. Chacun lis et ecris les
mots.
Wanafunzi wanatunga
mazungumzo,
kupanga
misemo katika mantiki
Sawa, najitayarisha 3
dakika.
Na
kumalizika kwa muda
wanandoa ambao watafanya
kwanza,
inasomwa na
mazungumzo ya kuigiza kwa sauti:
wanafunzi
tengeneza hitimisho
uchunguzi
wanafunzi
yake
kueleza
maoni juu ya somo
kwa kutumia misemo
ubao kama mwanzo
pendekezo lako:
Najua...
Ninasema...
Napenda...
Wanafunzi wanakuja
umejifunza nini kipya?
ni nini kilikuvutia zaidi?
Wanafunzi hujibu maswali.
Professa: Vous avez bien travaillé aujourd'hui. Je, una swali gani?
Je, unavutiwa zaidi na zaidi?
mwalimu
baada ya kusikia
majina yao na kuchukua
diploma, wao
unaweza kuona yao
rating na kuiweka
katika mkataba
Mwalimu anasema kwaheri kwa wanafunzi na kumaliza somo:
Merci beaucoup encore une fois. Et à la prochain
Notre cours de recherche est fini
Wanafunzi wanasema kwaheri
na mwalimu:
Au rudisha nyuma
9. Kufanya muhtasari wa somo. Tafakari.
Merci pour votre travail. You avez bien compris et je pennse que je vais vous mettre beaucoup de bonnes notes.
Mwalimu anatoa muhtasari wa somo:
tulizungumza nini darasani leo?
umejifunza nini kipya?
ni nini kilikuvutia zaidi?
Wanafunzi hujibu maswali.
Professa: Vous avez bien travaillé aujourd'hui. Je, una swali gani? Je, unavutiwa zaidi na zaidi?
Elève: Ninapenda… Ninaomba…
10. Kazi ya nyumbani: tayarisha ripoti kuhusu mtu mmoja mashuhuri nchini Ufaransa
Kazi ya nyumbani (iliyotofautishwa):
Professa: Votre devoir a votre choix:
I. Ecrivez un petit rapport d'un savant français. Jibu: Kwani...? Toa maoni yako...? Quelles decouverts...? (angalau ofa 57)
II. Ecrivez une lettre à votre correspondante française Mathilde. (En 100 mots). Jibu maswali 3: Estce possible de vivre sans science? Quelles
uvumbuzi pouvezvous nommer? Parlez du rôle de la science dans votre vie. Respectez les regles de la correspondance.
Professeur: Je vous remercie pour votre travail. Au rudisha nyuma.
Ramani ya kiteknolojia ya somo la Kifaransa
Darasa: 8. Mwalimu: Yurkova E.V.
UMC: A. S. Kuligina, A. V. Shchepilova. Kitabu cha maandishi "Lugha ya Kifaransa.Lefranç aisc´ estmkuu!" mfululizo "Rafiki yako ni Mfaransa" kwa darasa la 8
Mada somo : Taaluma (Les mé daraja, taaluma ndogo)
Aina ya somo: pamoja
Lengo: jumla na utaratibu wa maarifa ya wanafunzi juu ya mada "Taaluma".
Matokeo yaliyopangwa
:Binafsi: malezi ya utayari wa kujiendeleza, malezi ya uwezo wa mawasiliano katika mawasiliano na wenzao, watu wazima katika mchakato wa shughuli za kielimu.
Mada: utaratibu wa maarifa juu ya mada "Taaluma"; kuboresha ujuzi na uwezo wa kuzungumza.
Mada ya Meta: uwezo wa kujitegemea kuamua malengo ya mafunzo yao; uwezo wa kutumia hotuba kwa uangalifu ina maana ya kuzungumza juu ya taaluma.
Vifaa vya somo: Kitabu cha Kifaransa cha darasa la 8, picha kwenye mada "Taaluma", takrima.
Wakati wa madarasa
Mwanzo wa somoBonjour!La leçon de français kuanza! Je suis ravie de vous voir. Maoni yako?
Jibu salamu ya mwalimu. Shiriki katika mazungumzo.
Bonjour, Madame. Moi aussi je suis content de vous voir.Ça va bien, merci.
Kusudi: Kuweka wanafunzi kwa kazi hai katika somo. Mazungumzo ya mbele (na darasa).
2
Kuhamasisha. Kuamua mada ya somo
Mimina formular le theme de notre leç juu ya lison bien une poesi. Prenez ces feuilles de texte et lisons ca.L'auteur de cette poésie estJean Aicard.
Le titre de cette poésie est "Les métiers".
Lisez cette poé sie! La traduction est là ! Je, ungependa kufanya nini?
Travaillez kwa jozi!
Kusoma shairi la wanafunzi, tafsiri.
Kusudi: kuboresha ujuzi wa fonetiki.
Fanya kazi kwa jozi (soma maandishi kwa kila mmoja).
Mahojiano na wanafunzi. Kusudi: kuunda mada ya somo.
De quoi sagit-il dans la poésie?
Des metiers.
Je, unauliza métiers sont appleés dans cette poésie?
Kazi ya mbele.
3
Sehemu kuu ya somo. Ujanibishaji wa nyenzo za lexical juu ya mada "Taaluma"
KUTOKA onnaissez-vous bien les mé daraja?Uthibitishaji! Je vous montre des images et vous me dîtes une profession.
Sur le tableau plusieurs professional sont cachees. Devinez ces metiers.
Travaillez kwa jozi!
Wanafunzi huonyeshwa picha zenye aina za taaluma. Wanaita taaluma hii.
Kusudi: kujaribu maarifa juu ya mada. Kazi ya mbele.
Picha kadhaa zimefungwa. Wanafunzi wanahitaji kukisia ni taaluma ya aina gani. Wanapewa vipeperushi vyenye jukumu la kuamua taaluma kulingana na maelezo yake.
Fanya kazi kwa jozi.
Kusudi: ukuzaji wa ustadi wa kusoma, ukuzaji wa nadhani, udhibiti wa msamiati.
4
Kusasisha maarifa juu ya mada "Taaluma"
Tres bien. Nous connaissons beaucoup de professions. Et encore il y a quelques mé tabaka. nous voyons les dans vos livres. Ouvrez vos livresà la ukurasa wa 10, mfano. 4. Il faut complè ter les misemo.
Travaillez kwa jozi!
Maneno , kuingizwa :
1. jardinière (jardinier)
2.horology
3.couturier
4.serrurier
5. dereva
6. pompiers
7.crè miè re
8. é pichaere (vendeuse)
9. vitriers
10. masseur
Fanya kazi na kitabu cha maandishi. Maneno yanayoashiria taaluma huchaguliwa.
Fanya kazi kwa jozi.
Kusudi: Ukuzaji wa ustadi wa kusoma kwa ufahamu kamili (misemo fupi), ukuzaji wa nadhani ya lugha kulingana na msamiati unaojulikana.
5
Usitishaji wa nguvu
Tres bien. A votre avis quelles sont les fani les plus populaires (non pas inté ressants, moins kuvutia).
Wanafunzi hugawanya taaluma katika makundi mawili: ya kuvutia sana (maarufu, ya kuvutia) na sio ya kuvutia sana.
Hatua ya somo pia ni pause ya nguvu, kwa sababu wanafunzi wanahitaji kuweka picha katika safu ya kulia.
Kazi ya mbele.
Kusudi: Kuondoa uchovu, kuunganisha msamiati.
6
Kuboresha ujuzi wa kuzungumza
Pourriez-vous me dire quel metier aimez-vous?
Qui voulez-vous devenir? Et pourquoi?
Quelles qualites sont necessaires pour cette profession?
Mahojiano na wanafunzi. Wanasema ni taaluma gani wanaipenda na kwa nini, ni sifa gani zinahitajika kwa taaluma hii?
Kazi ya mbele.
Kusudi: kuboresha ustadi wa kuzungumza.
7
Hatua ya kuwafahamisha wanafunzi kuhusu kazi za nyumbani
A la maison je vous proposefaire un petit recit sur une taaluma. Maneno 8-10.
Wanafunzi wanapewa kazi ya nyumbani: kuwaambia kuhusu taaluma.
8
Hatua ya muhtasari wa somo. Tafakari ya shughuli za kielimu
Notre lecon va finir. Nous avons fait beaucoup de choses.
Rappelez-vous ce quiétait intéressant dans la leçon, ce que vous avez fait et évaluez vos activités. Analysez votre travail en classe.
Il y a misemo quelque.
Mtunzaji naomba…
J´ ai appris…
J´ aime travailler...
J´ ai pris plaisir…
Vous avez bien travaillé pendant notre leçon. Je vous mets de ... maelezo. Merci pour votre travail.
Au rudia!
Wanafunzi hujibu jinsi walivyopenda somo, tathmini kazi yao katika somo.
Kusudi: malezi ya uwajibikaji wa kibinafsi kwa matokeo ya shughuli.
Maintenant je connais beaucoup de mots.
J´ ai appris les fani.
Je sais parler de professions.
Je connais les fani pamoja na kuvutia (inté ressante).
J´ aime travailler kwa jozi.
J´ aiprisplaisir(Naipenda)…
J´ ai pris plaisir une poé sie.
J´ ai pris plaisir des images.
Nyongeza ya somo
Devinettes sur les fani
Il dirige une banque. Mimi ni...
Il vend des produits dans un magasin. Mimi ni...
Il travaille sur l "ordinateur, il invente des programs de jeux.C "est un passionne d" taarifa. Mimi ni..
Celui qui kuandaa hori est...
Celui qui travaille au chantier, construit des maisons est...
Elle enseigne les watoto wachanga. Elle est...
J'Aicard Les metiers
Sans le paysan, aurais-tu du pain?
C'est le blé qu'on fait la farine;
L'homme et les enfants, tous mourraient de faim,
Si, dans la vallee et sur la colline,
On ne laborait et soir et matin!
Sans le boulanger, qui ferait la miche?
Sans le bucheron, roi de la foret,
Sans poutres, comment est-ce qu'on ferait
La maison du pauvre et celle du rich?
...Même notre chien n'aurait pas sa niche!
Ou dormirais-tu, dis, sans le macon?
C'est si bon d'avoir sa chaude maison
Wewe ni meza, pamoja na familia!
Qui cuirait la supu, au feu qui petille,
Sans le charbonnier, je inafaa le charbon?
Sans le tisserand, qui ferait la toile?
Et, sans letailleur, qui coudrait l'habit?
Il ne fait pas chaud, a la belle etoile!
Irions-nous tout nus, le jour et la nuit?
Et l'hiver surtout, quand le nez bleuit?
Aime le soldat, qui doit te defenderre!
Aime bien ta mere, avec ton coeur tendre:
C'est pour la defender aussi qu'il se bat!
Quand les ennemis viendront pour te prendre
Je, unajivunia nini?
Aime les métiers, le mien, et les votres!
On voit bien des sots, pas un sot métier;
Et toute la terre est comme un chantier
Ou chaque metier sert a tous les autres,
Et tout travailleur sert le monde nzima!
(Jean Aicard, poète, romancier, est né à Toulon mnamo 1848. Beaucoup de ses romans nous parlent de la vie de Provence).